ชวนชิม ชวนชิลล์ หน้าที่ว่าการอำเภอบางปะกง ยามเย็น.....

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาวพันทิปทุกท่าน

กระทู้นี้เกิดขึ้นได้ก็เพราะอารมณ์อยากแนะนำสถานที่ ที่ไปมาเป็นสิบ เป็นร้อยครั้งแล้วค่ะ

แต่เพิ่งจะรู้สึกว่า เฮ้ย... ทำไมเราไม่ลองแนะนำสถานที่แบบนี้ให้เพื่อนๆ ที่เค้าชอบในแนวนี้ได้มาสัมผัสดูบ้าง

สถานที่ที่ว่านี้ ก็คือ "ที่ว่าการอำเภอบางปะกง" ค่ะ

ตามหมุดเหลืองเลยนะคะ

ถ้าถามว่า... ที่นี่มีอะไร??? มันก็แค่ที่ว่าการอำเภอทั่วๆไป ที่ดันอยู่ติดแม่น้ำบางปะกงเท่านั้นเอง....

แพทขอตอบง่ายๆทั่วไปตามความรู้สึกเลยนะคะ ว่าเลิกงานแล้วพอไม่มีที่ไป ก็จะชอบมานั่งรับลม นั่งหาอะไรทานที่นี่นะคะ (นั่งชิลล์ดีๆนี่แหละค่ะ)

แบบว่าชอบบรรยากาศติดแม่น้ำ ลมโชย มีของกิน มีเบียร์ขายค่ะ ฮี่ๆๆๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่